วันแรก: เริ่มต้นเดินทางจากสถานีรถไฟเจียอี้ แล้วนั่งรสบัสมาลงที่ป้ายอุทยานเจียอี้ (Chiayi Park) พักผ่อนหย่อนใจ สัมผัสกับอากาศบริสุทธิ์ พร้อมชมดอกไม้บานสะพรั่งทั่วสวน
![](https://www.taiwantourism.org/th/wp-content/uploads/2021/01/Chiayi_Park_big_scenic_spots_pic_8990_6-1.jpg)
ต่อจากนั้น มาเที่ยวต่อที่ สวนพฤกษศาสตร์เจียอี้ (Chiayi Botanical Garden) สวนขนาดใหญ่ มีพื้นที่มากกว่า 8.6 เฮกเตอร์
![](https://www.taiwantourism.org/th/wp-content/uploads/2021/01/Chiayi_Botanical_Garden_big_scenic_spots_pic_8989_4-1.jpg)
เดินเล่นกันที่ตลาดกลางคืนเมืองเจียอี้ (Wenhua Road Night Market) ที่นี่มีอาหารอร่อย ๆ ให้ได้ชิมตลอดทั้งคืน
![](https://www.taiwantourism.org/th/wp-content/uploads/2021/01/Wenhua_Road_Night_Market_big_scenic_spots_pic_474_1-1.jpg)
วันที่สอง: นั่งรถบัสจากจากสถานีรถไฟเจียอี้ เพื่อไปที่ Yueyingtanxin จากนั้นเดินต่ออีก 4 นาที จะพบกับ สวนหลันถัน หรือ ทะเลสาบฮอลแลนด์ (Lantan-Holland Lake) แวะชมสวนดอกไม้และต้นไม้นานาชนิด ดื่มด่ำกับวิวทะเลสาบอันสวยงาม
![](https://www.taiwantourism.org/th/wp-content/uploads/2021/01/Lantan_Holland_Lake_Scenic_Area_big_scenic_spots_pic_R178_3-1.jpg)